วัดพระธรรมกายส่งมอบถุงยังชีพ แก่ส่งเสริมศีลธรรมจังหวัดหนองบัวลำภู
ข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 12 พฤศจิกายน พ.ศ.2564เมื่อวันที่ 9 พฤศจิกายน ที่ผ่านมา ณ โรงครัว 71 ปี วัดพระธรรมกาย และ มูลนิธิธรรมกาย ได้ส่งมอบถุงยังชีพให้แก่ส่งเสริมศีลธรรมจังหวัดหนองบัวลำภู จำนวน 400 ชุด เพื่อนำไปมอบช่วยเหลือบรรเทาความเดือดร้อนและเป็นกำลังใจให้กับผู้ประสบภัยน้ำท่วมในพื้นที่จังหวัดหนองบัวลำภูต่อไป โดยมีพระนิรุต วิชฺชุตฺตโม
ศูนย์ปฏิบัติธรรมนาแก้ว เป็นตัวแทนรับมอบในครั้งนี้ ส่วนบรรยากาศการลงพื้นที่มอบถุงยังชีพให้กับผู้ประสบภัย ทางบุญนิวส์จะนำภาพบรรยากาศมาให้ทุกท่านได้รับชมและร่วมอนุโมทนาบุญกันครั้งต่อไป
วัดพระธรรมกายส่งมอบถุงยังชีพ แก่ส่งเสริมศีลธรรมจังหวัดหนองบัวลำภูวัดพระธรรมกายส่งมอบถุงยังชีพ แก่ส่งเสริมศีลธรรมจังหวัดหนองบัวลำภู
![](https://www.dmc.tv/qrcode/cache/qr-code-200-27477.png)